Ethyl (ethoxymethylene) cyanoacetate
Bayani dalla-dalla:
| Abu | Daidaitacce |
| Bayyanar | Raƙuman rawaya mai laushi |
| Gwaji (GC) | ≥98.0% |
| Asara idan aka busar da ita | ≤0.5% |
| Ragowar wuta | ≤0.5% |
| Wurin narkewa | 48-51℃ |
1. Gano Haɗari
Rarraba abu ko cakuda Rarraba bisa ga Dokar (EC) Lamba 1272/2008
H315 Yana haifar da ƙaiƙayi a fata
H319 Yana haifar da ƙaiƙayi mai tsanani a ido
H335 na iya haifar da ƙaiƙayi a numfashi
P261 a guji shaƙar ƙura/haya/iska/tururi/feshi
P305+P351+P338 Idan a cikin ido, a wanke da ruwa a hankali na tsawon mintuna da yawa. Cire ruwan tabarau mai laushi idan yana da sauƙin yi - ci gaba da kurkurawa
2. Abun da ke ciki/bayani kan sinadaran
Sunan Sinadarin: Ethyl (ethoxymethylene)cyanoacetate
Tsarin dabara: C8H11NO3
Nauyin kwayoyin halitta: 168.18g/mol
CAS: 94-05-3
Lambar EC: 202-299-5
3. Matakan agajin gaggawa
Bayanin matakan agajin farko
Shawara ta gaba ɗaya
Tuntuɓi likita. Nuna wa likitan da ke wurin wannan takardar bayanai game da tsaro
Idan an shaƙa
Idan an shaƙa, a tura mutum zuwa iska mai kyau. Idan ba numfashi ba ne, a yi numfashi ta wucin gadi. A tuntuɓi likita.
Idan aka taɓa fata
A wanke da sabulu da ruwa mai yawa. A nemi likita.
Idan aka yi ido da ido
A wanke sosai da ruwa mai yawa na akalla mintuna 15 sannan a nemi likita.
Idan an haɗiye
Kada a taɓa ba wa wanda bai san komai ba da baki. A wanke baki da ruwa. A nemi shawarar likita.
Nuna duk wani taimakon gaggawa na likita da kuma magani na musamman da ake buƙata
Babu bayanai da ake da su
4. Matakan kashe gobara
Kafofin watsa labarai masu kashe wuta
Kayan kashe gobara masu dacewa
Yi amfani da feshin ruwa, kumfa mai jure wa barasa, busasshen sinadarai ko carbon dioxide.
Haɗari na musamman da ke tasowa daga abu ko cakuda
Carbon oxides, nitrogen oxides (NOx)
Shawara ga masu kashe gobara
Sanya na'urar numfashi da kanta don kashe gobara idan ya cancanta.
5. Matakan sakin bazata
Rigakafin mutum, kayan kariya da hanyoyin gaggawa
Yi amfani da kayan kariya na sirri. Guji ƙura. Guji shaƙar tururi, hazo ko iskar gas. Tabbatar da isasshen iska. Fitar da ma'aikata zuwa wurare masu aminci. Guji shaƙar ƙura. Don kare kanka duba sashe na 8.
Rigakafin Muhalli
Kada a bari samfurin ya shiga magudanar ruwa.
Hanyoyi da kayan aiki don tsaftacewa da kuma kiyayewa
Ɗauki kuma shirya zubar da kaya ba tare da haifar da ƙura ba. A share kuma a yi shebur. A ajiye a cikin kwantena masu dacewa, a rufe don zubarwa.
6. Sarrafawa da adanawa
Gargaɗi don amfani da shi lafiya
A guji taɓa fata da idanu. A guji ƙura da iska mai ƙarfi. A samar da isasshen iskar shaƙa a wuraren da ƙura ke samuwa. Matakan yau da kullun don kare gobara.
Yanayi don ajiya mai aminci, gami da duk wani rashin jituwa
A ajiye a wuri mai sanyi. A rufe akwati sosai a wuri mai busasshe kuma mai iska mai kyau.
Amfani na musamman (s)
Wani ɓangare daga amfani da aka ambata a sashe na 1.2 ba a ƙayyade wani takamaiman amfani ba
7. Sarrafa fallasa/kariya ta mutum
Gudanar da injiniya masu dacewa
A yi amfani da shi daidai da ƙa'idodin tsaftar masana'antu da aminci. A wanke hannu kafin hutu da kuma ƙarshen ranar aiki.
Kayan kariya na mutum
Sanya tufafin dakin gwaje-gwaje. safar hannu da gilashin kariya masu jure sinadarai
Kariyar ido/fuska
Gilashin kariya masu garkuwar gefe waɗanda suka dace da EN166. Yi amfani da kayan aikin kariya ido waɗanda aka gwada kuma aka amince da su a ƙarƙashin ƙa'idodin gwamnati masu dacewa kamar NIOSH (US) ko EN 166 (EU).
Kariyar fata
A yi amfani da safar hannu. Dole ne a duba safar hannu kafin a yi amfani da ita. A yi amfani da dabarar cire safar hannu yadda ya kamata (ba tare da taɓa saman safar hannu ba) don guje wa taɓa fata da wannan samfurin. A zubar da safar hannu da ta gurɓata bayan an yi amfani da ita bisa ga dokoki da kyawawan ayyukan dakin gwaje-gwaje. A wanke hannuwa kuma a busar da su.
Sarrafa fallasa muhalli
Kada a bari samfurin ya shiga magudanar ruwa.
8: Sifofin jiki da na sinadarai
Bayani kan muhimman halaye na zahiri da na sinadarai
Bayyanar: Siffa: mai ƙarfi
Launi: Rawaya mai haske
Umarni: ba a samu ba



