Carbon da aka kunna don Tsarkakewar Iskar Gas da Amfani da Muhalli
Carbon da aka kunna yana da amfani iri-iri a aikace-aikacen iskar gas da kuma na shaye-shaye. A matsayin wani abu mai ɗaukar kaya ga wakilai na musamman ko masu kara kuzari, carbon da aka kunna yana da amfani wajen dawo da sinadarai masu narkewa, wajen tsarkake iskar gas, wajen cire dioxins, ƙarfe masu nauyi, da ƙazanta na halitta. Sau da yawa ana amfani da shi don cire gurɓatattun abubuwa a cikin na'urar sanyaya iska da tsarin shaye-shaye. Haka kuma ana iya amfani da shi don cire abubuwa masu wari a cikin matatun abinci da na firiji.
A cikin tashoshin wutar lantarki, wuraren ƙona wuta, da kuma murhun siminti, carbon da aka kunna yana cire mercury, dioxins, furans, da sauran gurɓatattun abubuwa daga iskar gas ɗin da ke fitarwa don cika ƙa'idodin muhalli.
Na kowa a cikin matatun iska na masana'antu da na zama don cire VOCs, wari, da sinadarai na iska.
Carbon da aka sanya a cikin jini kuma aka kunna shi ta hanyar catalytic don cire abubuwa marasa tsari kamar ƙarfe masu nauyi, ammonia ko H2S.
Dioxins/Furans rukuni ne na mahaɗan da ke dawwama kuma masu guba, waɗanda kusan an lalata su a ƙarƙashin yanayin konewa, amma an sake yin su yayin rabuwar ƙura a yanayin zafi sama da 200 ° C.
Mercury yana ɗaya daga cikin abubuwa mafi wuya a yanayi. Duk da haka, saboda yawan matsin lamba da yake da shi da kuma sauƙin narkewa daga sinadarai, haɗarin hayaki mai gurbata muhalli yana nan a cikin ayyukan masana'antu da yawa. Saboda yawan gubar mercury da mahaɗanta, ya kamata a yi duk mai yiwuwa don hana irin waɗannan hayakin. Akwai yiwuwar hanyoyin fitar da hayakin mercury zuwa sararin samaniya su ne hanyoyin ƙarfe da samarwa da zubar da kayayyakin da ke ɗauke da mercury. Ana iya cire mercury daga kwararar iskar gas ta amfani da hanyoyin wanke-wanke daban-daban.
Ana amfani da ma'auni masu zuwa don tantance matakan gurɓatawa:
- TOC (carbon na halitta da aka narkar)
- COD (buƙatar oxygen na sinadarai)
- Halogens (AOX)
Dole ne a gudanar da bincike don nazarin nau'in halayen shaye-shayen gurɓatattun abubuwa bisa ga sigogin da ke sama. Bayan haka, bayanan da aka samu suna ba da damar tantance nau'in carbon da aka kunna don yaƙar gurɓataccen yanayi.
Samun matakin BOD mai aminci a cikin ruwan shara yana da mahimmanci wajen samar da ingantaccen ruwa. Idan matakin BOD ya yi yawa, to ruwan na iya fuskantar haɗarin ƙarin gurɓatawa, yana tsoma baki ga tsarin magani da kuma shafar samfurin ƙarshe. COD aikace-aikace ne da galibi ake amfani da shi a masana'antu; duk da haka, ƙananan hukumomi suna kula da ruwan shara da gurɓatattun sinadarai na iya amfani da shi suma.
Mu ne babban mai samar da kayayyaki a China, don farashi ko ƙarin bayani, barka da zuwa tuntuɓar mu a:
Imel: sales@hbmedipharm.com
Lambar Waya: 0086-311-86136561
Lokacin aikawa: Satumba-11-2025