Amfani da touchpad

Sarrafa Gurɓatattun Muhalli ta amfani da iskar carbon da aka kunna ta Columnar

Muna ɗaukar mutunci da cin nasara a matsayin ƙa'idar aiki, kuma muna kula da kowace kasuwanci da kulawa mai ƙarfi.

Gurɓatar iska da ruwa na ci gaba da kasancewa cikin manyan matsalolin duniya, wanda hakan ke sanya muhimman halittu, hanyoyin samar da abinci, da muhallin da ke da mahimmanci ga rayuwar ɗan adam cikin haɗari.

Gurɓatar ruwa galibi tana faruwa ne daga ions na ƙarfe masu nauyi, gurɓatattun abubuwa masu hana ruwa gudu, da ƙwayoyin cuta—guba masu guba da cutarwa daga hanyoyin masana'antu da ruwan shara waɗanda ba sa ruɓewa ta halitta. Wannan matsalar tana ƙaruwa ne ta hanyar fitar da ruwa daga jiki wanda zai iya haifar da yanayi mai kyau ga ƙwayoyin cuta da yawa su hayayyafa, yana ƙara gurɓata shi kuma yana shafar ingancin ruwa.

hoto1

Gurɓatar iska ta ƙunshi mahaɗan halitta masu canzawa (VOCs), nitrogen oxides (NOx), sulfur oxides (SOx), da carbon dioxide (CO2)2) – gurɓatattun abubuwa waɗanda galibi ke samo asali ne daga ƙona man fetur. Tasirin CO2kamar yadda aka rubuta iskar gas mai gurbata muhalli sosai, tare da adadi mai yawa na CO22yana tasiri sosai ga yanayin Duniya.

An ƙirƙiro hanyoyi da dama na fasaha don magance waɗannan matsalolin, ciki har da amfani da carbon adsorption, ultrafiltration, da kuma hanyoyin hada iskar shaka mai ƙarfi (AOPs) waɗanda ke da nufin magance matsalolin gurɓatar ruwa.

hoto na 2

Daga tsarin shaye-shaye na VOCs, za ku ga cewa carbon da aka kunna na Columnar muhimmin bangare ne kuma sanannen amfani da shi akan tsarin maganin VOCs azaman hanyar watsawa mai rahusa.

Carbon da aka kunna, wanda aka yi amfani da shi a masana'antu tun ƙarshen Yaƙin Duniya na Ɗaya, ya kasance zaɓin da aka fi so a tsakiyar shekarun 1970 don sarrafa gurɓataccen iska na VOCs saboda zaɓinsa wajen cire tururin halitta daga magudanar iskar gas ko da a gaban ruwa.

Tsarin shaƙar iskar carbon na gargajiya—wanda aka dogara da sake farfaɗo da ƙungiya—na iya zama wata hanya mai tasiri don dawo da sinadarai masu narkewa saboda ƙimar tattalin arzikinsu. Shaƙar iska tana faruwa ne lokacin da tururin mai narkewa ya taɓa gadon carbon kuma aka tattara shi a kan saman carbon mai aiki mai ramuka.

hoto3

Shakar iskar carbon yana da tasiri a ayyukan dawo da sinadarai masu narkewa a yawan sinadarai masu narkewa sama da 700 ppmv. Saboda buƙatun iska da lambobin wuta, aikin da aka saba yi shi ne kiyaye yawan sinadarai masu narkewa ƙasa da kashi 25% na ƙarancin fashewar abubuwa (LEL).


Lokacin Saƙo: Janairu-20-2022