Amfani da touchpad

Zafin jiki da riƙe ruwa na HPMC

Muna ɗaukar mutunci da cin nasara a matsayin ƙa'idar aiki, kuma muna kula da kowace kasuwanci da kulawa mai ƙarfi.

HPMC galibi tana taka rawar riƙe ruwa da kauri a cikin turmi na siminti da slurry mai tushen gypsum, wanda zai iya inganta haɗin kai da juriyar sag na slurry yadda ya kamata.
Abubuwa kamar zafin iska, zafin jiki da matsin iska za su shafi yawan fitar ruwa a cikin turmi da kayayyakin da aka yi da siminti. Saboda haka, a cikin yanayi daban-daban, ƙara adadin HPMC iri ɗaya, tasirin riƙe ruwa na samfuran yana da wasu bambance-bambance. Rike ruwa na methyl cellulose ether a babban zafin jiki muhimmin alama ne don bambanta ingancin methyl cellulose ether. HPMC mai kyau zai iya magance matsalar riƙe ruwa yadda ya kamata a ƙarƙashin zafin jiki mai yawa. A cikin yanayi mai zafi, musamman a wurare masu zafi da bushewa da kuma gina sirara a gefen rana, ana buƙatar HPMC mai inganci don inganta riƙe ruwa na slurry. HPMC mai inganci, tare da daidaito mai kyau, ƙungiyoyin methoxy da hydroxypropoxy suna rarraba daidai tare da sarkar ƙwayoyin cellulose, wanda zai iya inganta ikon atom ɗin oxygen akan haɗin hydroxyl da ether don haɗawa da ruwa don samar da haɗin hydrogen, don haka ruwa kyauta ya zama ruwa mai ɗaure, don sarrafa fitar da ruwa yadda ya kamata sakamakon yanayin zafi mai yawa da kuma cimma riƙe ruwa mai yawa.

1
2

Ana iya watsa HPMC mai inganci a cikin turmi na siminti da samfuran da aka yi da gypsum, kuma yana lulluɓe dukkan ƙwayoyin da ke da ƙarfi, kuma yana samar da fim ɗin jika, kuma danshi a cikin tushe yana fitowa a hankali tsawon lokaci. Sakamakon ruwa na kayan da ke haɗuwa yana faruwa, ta haka yana tabbatar da ƙarfin haɗin kai da ƙarfin matse kayan. Saboda haka, a cikin ginin bazara mai zafi, don cimma tasirin riƙe ruwa, ya zama dole a ƙara samfuran HPMC masu inganci bisa ga dabarar, in ba haka ba, ba za a sami isasshen ruwa ba, rage ƙarfi, fashewa, hudawa da faɗuwa sakamakon bushewa da sauri. Hakanan yana ƙara wahalar gini ga ma'aikata. Yayin da zafin jiki ke raguwa, ana iya rage adadin HPMC a hankali, kuma ana iya cimma irin wannan tasirin riƙe ruwa.


Lokacin Saƙo: Maris-26-2022