Me matatun carbon masu aiki ke cirewa da ragewa?
A cewar EPA (Hukumar Kare Muhalli a Amurka) An kunna Carbon shine kawai fasahar tacewa da aka ba da shawarar cirewa
- duk gurɓatattun abubuwa guda 32 sun gano ƙwayoyin halitta, gami da THMs (samfuran da aka samo daga chlorine).
- duk magungunan kashe kwari guda 14 da aka lissafa (wannan ya haɗa da nitrates da magungunan kashe kwari kamar glyphosate wanda kuma aka sani da roundup)
- magungunan kashe kwari guda 12 da aka fi sani.
Waɗannan su ne takamaiman gurɓatattun abubuwa da sauran sinadarai da matatun gawayi ke cirewa.
Chlorine (Cl)
Yawancin ruwan famfo na jama'a a Turai da Arewacin Amurka ana yin su ne da tsari mai kyau, an gwada su kuma an tabbatar da ingancinsu don shan su. Duk da haka, don tabbatar da cewa ba su da wata illa, ana ƙara sinadarin chlorine wanda zai iya sa shi ya yi ɗanɗano da ƙamshi mara kyau. Matatun Carbon da aka kunna suna da kyau wajen cire sinadarin chlorine da sauran ƙarancin ɗanɗano da ƙamshi. Matatun carbon masu inganci da aka kunna na iya cire kashi 95% ko fiye na sinadarin chlorine kyauta.
Don ƙarin bayani game da wannan, karanta game da jimlar chlorine da babu chlorine.
Bai kamata a rikita sinadarin Chlorine da Chloride ba, wanda wani sinadari ne da aka haɗa shi da sodium da calcium. Chloride na iya ƙara ɗan kaɗan idan aka tace ruwan da carbon mai aiki.
Kayayyakin Chlorine guda biyu
Abin da ya fi damu da ruwan famfo shi ne sinadaran da ke cikin chlorine kamar THMs waɗanda aka gano suna da yuwuwar kamuwa da cutar kansa. Carbon da aka kunna ya fi tasiri fiye da kowace fasahar tacewa wajen cire waɗannan. A cewar EPA, yana cire samfuran chlorine guda 32 da aka fi sani. Mafi yawan aunawa a cikin rahotannin ruwan famfo shine jimillar THMs.
Chloride (Cl)-)
Chloride wani sinadari ne na halitta wanda ke taimakawa wajen kiyaye yawan jini, hawan jini, da kuma pH na ruwan jiki. Duk da haka, yawan Chloride a cikin ruwa na iya haifar da ɗanɗanon gishiri. Chloride wani sinadari ne na halitta na ruwan famfo ba tare da wata illa ga lafiya ba. Yana cikin tsarin chlorine na shan ruwan daga ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta masu cutarwa. Ba sai an tace shi ko a cire shi ba amma carbon da aka kunna yawanci yana rage chloride da kashi 50-70%. A wasu lokuta na musamman, chloride na iya ƙaruwa.
Magungunan kashe kwari
Magungunan kashe kwari abubuwa ne da aka yi niyya don magance kwari, gami da ciyayi da ke ƙarewa a cikin ruwan ƙasa, tafkuna, koguna, tekuna, kuma wani lokacin ruwan famfo duk da maganin da aka yi musu. Ana gwada Carbon mai aiki don cire magungunan kashe kwari guda 14 da aka fi amfani da su, ciki har da Chlordane, Chlordecone (CLD/Kepone), Glyphosate (Round-up), Heptachlor, da Lindane. Wannan kuma ya haɗa da Nitrate (duba ƙasa).
Maganin ciyawa
Magungunan kashe ciyawa waɗanda aka fi sani da masu kashe ciyawa, abubuwa ne da ake amfani da su don sarrafa shuke-shuken da ba a so. Ana gwada Carbon da aka kunna don cire guda 12 daga cikin magungunan kashe ciyawa da aka fi sani, ciki har da 2,4-D da Atrazine.
Nitrate (NO)32-)
Nitrate yana ɗaya daga cikin mahimman sinadarai ga shuke-shuke. Yana da wadataccen sinadarin Nitrogen, wanda yake da mahimmanci ga ci gaban shuke-shuke. Nitrate ba shi da wani tasiri da aka sani ga manya sai dai idan yana da yawa sosai. Duk da haka, yawan Nitrate a cikin ruwa na iya haifar da Methemoglobinemia, ko cutar "blue baby" (Rashin isashshen iskar oxygen).
Nitrate a cikin ruwan famfo galibi yana fitowa ne daga takin zamani, tsarin septic, da kuma ajiyar taki ko ayyukan yaɗa taki. Carbon da aka kunna yawanci yana rage nitrate da kashi 50-70% ya danganta da ingancin matatar.
PFOS
PFOS sinadari ne na roba da ake amfani da shi a misali kumfa mai kashe gobara, bargon ƙarfe da kuma maganin tabo. Tsawon shekaru ya ƙare a muhalli da kuma tushen ruwan sha, inda ya haifar da wasu manyan matsaloli a Arewacin Amurka da Turai. A cewar wani bincike na 2002 da Hukumar Muhalli ta OECD ta gudanar a OECD "PFOS yana da dorewa, yana tara abubuwa masu rai kuma yana da guba ga nau'ikan dabbobi masu shayarwa." An gano cewa Carbon mai aiki yana cire PFOS yadda ya kamata, ciki har da PFAS, PFOA da PFNA.
Phosphate (PO)43-)
Kamar nitrate, sinadarin phosphate yana da matuƙar muhimmanci ga ci gaban tsirrai. Phosphate yana da ƙarfi wajen hana tsatsa. Yawan sinadarin phosphate bai nuna wata illa ga lafiya ga ɗan adam ba. Tsarin ruwan jama'a (PWSs) galibi suna ƙara sinadarin phosphates a cikin ruwan sha don hana fitar gubar da jan ƙarfe daga bututu da kayan aiki. Matatun gawayi masu inganci galibi suna cire kashi 70-90% na phosphates.
Lithium (Li)+)
Lithium yana samuwa ta halitta a cikin ruwan sha. Duk da cewa yana nan a ƙarancin ƙarfi, Lithium a zahiri wani sinadari ne na rage damuwa. Bai nuna wani illa ga jikin ɗan adam ba. Ana iya samun Lithium a cikin ruwan gishiri na nahiyar, ruwan ƙasa mai zafi, da kuma ruwan mai da iskar gas. Matatun gawayi kamar TAPP Ruwa yana rage kashi 70-90% na wannan sinadarin.
Magunguna
Amfani da magunguna a ko'ina ya haifar da ci gaba da fitar da magunguna da abubuwan da ke cikin su cikin ruwan shara. Abubuwan da aka lura a yanzu sun nuna cewa da wuya a gamu da ƙarancin magunguna a cikin ruwan sha zai haifar da mummunan haɗari ga lafiyar ɗan adam, saboda yawan magungunan da aka gano a cikin ruwan sha ya yi ƙasa da mafi ƙarancin maganin warkewa. Ana iya sakin magunguna zuwa maɓuɓɓugan ruwa a cikin maɓuɓɓugan ruwa daga masana'antu ko wuraren samarwa marasa kyau, musamman waɗanda ke da alaƙa da magungunan gama gari. Matatun toshewar carbon masu inganci kamar cire kashi 95% na magunguna.
Ƙananan filastik
Ƙananan filastik sakamakon sharar filastik ne a nau'ikan tushe daban-daban. Yana da wuya a tantance ainihin tasirin ƙananan filastik akan lafiyar ɗan adam saboda dalilai daban-daban. Akwai nau'ikan filastik daban-daban, da kuma ƙarin sinadarai daban-daban waɗanda ƙila ba su nan ko ba su nan. Lokacin da sharar filastik ta shiga.
hanyoyin ruwa, ba ya lalacewa kamar yadda kayan halitta ke yi. Madadin haka, fallasa ga hasken rana, amsawar iskar oxygen, da lalacewa daga abubuwan zahiri kamar raƙuman ruwa da yashi suna sa tarkacen filastik su wargaje zuwa ƙananan guntu. Ƙananan ƙananan filastik da aka gano a cikin rahotannin jama'a shine micron 2.6. Toshewar carbon mai micron 2 kamar cire duk ƙananan filastik da suka fi girma fiye da micron 2.
Mu ne babban mai samar da kayayyaki a China, don farashi ko ƙarin bayani, barka da zuwa tuntuɓar mu a:
Imel: sales@hbmedipharm.com
Lambar Waya: 0086-311-86136561
Lokacin Saƙo: Yuni-19-2025